Grinding Mill

Grinding Mill

Millin nika an fi amfani da su a masana'antar ƙarfe, kayan gini, injiniyan sinadarai, ma'adanai da sauran fannoni. Millin nika kalma ce ta gaba ɗaya wacce za a iya raba ta zuwa millin nika na tsaye, millin nika na pendulum, millin nika mai kyau, millin nika na trapezoidal, millin nika mai matsakaicin sauri da sauransu.

Millin nika sun dace da sarrafa nau'ikan kayan da ba sa konewa da waɗanda ba sa patate, waɗanda ƙarfin Moh's ya kasa Mataki na 7 da danshi ƙasa da 6% kamar barite, calcite, corundum, silicon carbide, potassium feldspar, marble, limestone, dolomite, fluorite, lime, titanium dioxide, carbon mai aiki, bentonite, kaolin, siminti fari, calcium carbonate mai haske, gypsum, gilashi, ore na Manganese, ore na Titanium, ore na Copper, ore na Chrome, kayan da ba sa jure zafi, kayan insulashan, gangue na kwal, ƙone ƙone, carbon mai baki, terracotta, talc, kwari, resin, oxide na ƙarfe, ja, denier, quartz, da sauransu.

Aikace-aikace Musamman na Millin Nika a Masana'antu Mabambanta

A cikin Masana'antar Injiniyan Sinadarai

A cikin masana'antar injiniyan sinadarai, ana yawan amfani da millin nika don sarrafa ɗan ƙaramin kayan PDE (poly-diamine phosphate), zinc phosphate da zinc sulphate, da sauransu. Duk da haka, waɗannan kayan sinadarai a lokacin suna da tsada. Don haka, don Allah ku zama masu hankali lokacin zaɓar millin nika. Yawanci, buƙatun ingancin suna dogara ne akan kayayyakin sinadarai da aka gama.

A cikin Masana'antar Karfe

Ban da ƙananan ma'adinai masu arziki waɗanda ke da wasu minerals masu amfani, yawancin ores ɗin da aka hakar suna da ƙasa da inganci kuma suna ɗauke da gurbataccen gangue mai yawa. Don ores ƙasa da inganci, idan muka nika su kai tsaye don fitar da abubuwan ƙarfe, babban amfani da tsadar samarwa za a buƙata. To, ta yaya za mu fitar da su cikin tsada ko inganci? Kafin nika, SBM yana ba da shawarar amfani da millin nika mai kyau don nika ores, wanda zai iya raba minerals masu amfani daga gangue mara amfani, domin abun ciki na minerals masu amfani ya dace da bukatun nika.

A cikin Masana'antar Filastik

A cikin masana'antar filastik ko PVC, ana yawan amfani da millin nika don sarrafa ƙananan ores. Wadannan ƙananan foda na ores na iya kasancewa a matsayin ƙari na kayayyakin filastik ko PVC don ƙara azumin juriya da juriya na ƙarfe. Bai kamata a yi shakka ba, aikace-aikacen na millin nika a cikin masana'antar filastik sun zama masu wakilci sosai.

A cikin Masana'antar Gini

Ball mills suna da fa'idodi na musamman a cikin samar da siminti kuma sau da yawa ana kiransu da mills na siminti. Ball mills na iya nika kayan a cikin tsarin mai ko bushe. Baya ga aikace-aikace a cikin masana'antar siminti, ball mills na iya kuma amfani a cikin sabbin kayan gini, kayan da ba sa jure zafi, gilashi da kerami, suna ɗauke da muhimmiyar matsayi a cikin masana'antar kayan gini.

Bugu da kari, mihin da ake amfani da shi a cikin masana'antar gine-gine na iya taimakawa wajen samar da nau'ikan fenti, fentin putty, foda tashi da sauran foda ma'adinai. Yawanci, bukatun waɗannan nau'ikan foda ba su da tsauri, don haka mihin gama gari na iya cika buƙatun.

Nau'ikan Mihin Gari Masu Daban Daban

LUM Ultrafine Vertical Grinding Mill

LUM Mihin Gari Mai Tsattsauran Hanya

LUM Mihin Gari Mai Tsattsauran Hanya an ƙera shi kai tsaye daga SBM bisa ga shekaru na ƙwarewar samar da mihin gari. Mihin LUM ya ɗauki sabuwar fasahar ƙarfe na Taiwan da fasahar rarrabawa ta ƙasa German.

SCM Ultrafine Mill

SCM Ultrafine Grinding Mill

Mihin gari mai tsattsauran SCM jerin sabon nau'in foda mai tsattsauran (325-2500 mesh) kayan aikin sarrafa wanda aka haɓaka ta hanyar tara shekaru na ƙwarewar samar da mihin gari da cinye gwaje-gwaje da ingantattun shekaru da dama.

Raymond Mill

Raymond Mill

Mihin Raymond wani na'ura ce ta ƙona, mai dacewa da shirya nau'ikan foda na ma'adinai da kuma shirya foda mai gawayi. Ana amfani da ita sosai a masana'antar karfe, injiniyan kimiyya, kayan gini, magunguna, kyawawan fata da sauran fannoni.

Ka'idojin Aiki (Ka ɗauki Mihin Gari Mai Tsattsauran Hanya LUM a matsayin misali)

Grinding Mill Working Principle

Ta hanyar mai ba da abinci na zagaye, kayan suna fadowa a tsakiyar faranti mihin na LUM Mihin Gari Mai Tsattsauran Hanya. An motsa shi ta hanyar motar kai, mai rage gudun yana juyawa faranti mihin don samar da karfin tsatstsuka wanda ke tilastawa kayan su motsa zuwa gefen farantin mihin. Yayin da suka wuce ta yankin mihin tsakanin ƙarfen da farantin mihin, kayan masu nauyi suna karya kai tsaye ta hanyar matsi na ƙarfen yayin da kayan masu laushi ke samar da wani harsashi inda kayan ke juyawa juna. Kayan da aka karya bayan mihin suna ci gaba da motsawa zuwa gefen farantin mihin har sai an dauke su da iska kuma suna shiga zaɓin foda. A ƙarƙashin aikin faifan zaɓin, manyan ƙwayoyin da ba su cika ka'idojin laushi ba suna faɗuwa zuwa farantin mihin don yin ƙarin mihin yayin da foda masu cika ka'idojin suka shiga tarin foda a matsayin samfuran gama.

Domin kayan kamar tubalin ƙarfe a cikin kayan, idan suna motsawa zuwa gefen farantin mihin, saboda nauyinsu mai nauyi, za su faɗi cikin ramin ƙasa na mihin gari sannan a tura su cikin tashar fitarwa ta hanyar mai tsabtace da aka girka a ƙasan farantin mihin sannan a ƙarshe a fitar dasu daga mihin gari.

Kula da Tsaftace Tashar Nika

grinding mill

1. A cikin aiki, yakamata a tsara ma'aikata masu kyau da za su kula da tashar nika. Masu aikin su kasance da wani matsayi na ilimin fasaha, fahimtar na'ura da ƙwarewar kula. Tashar nika za a gudanar da ita ne kawai ta hannun wadanda suka karɓi horon fasaha. Masu aikin za su fahimci ayyukan tashar nika, su saba da hanyoyin gudanar da ita kuma su kasance da ikon tantance rashin nasarar na'ura.

 

2. Don ci gaba da gudanarwa mai kyau, don Allah a tsara dokoki masu alaka da tsaro da kulawa da tsarin gudanarwa da kuma kafa tsarin alhaki. Baya ga haka, don tabbatar da gudanarwa mai dorewa na dogon lokaci, don Allah a tanadi kayan aikin kulawa masu dacewa, isassun sassan gaggawa, mai na'ura da sauran kayan haɗi, da dai sauransu.

 

3. Kula za ta haɗa da binciken yau da kullum da na mako-mako. Bayan wani lokaci mai tsawo na dakatarwa, masu amfani za su kuma gudanar da bincike mai mahimmanci. Abubuwa masu mahimmanci suna buƙatar a duba da kulawa a takamaiman lokuta. Don Allah a gudanar da kulawar tashoshin nika kamar yadda ake buƙata. Da zarar an gano haɗarin da ke ɓoye, don Allah a cire su nan take.

Samun Magani & Farashi

Da fatan za a cika fom ɗin da ke ƙasa, kuma za mu iya gamsar da duk bukatunku ciki har da zaɓin kayan aiki, ƙirar shirin, tallafin fasaha, da sabis na bayan-sayarwa. Za mu tuntuɓe ku da zarar an samu damar.

*
*
WhatsApp
**
*
Samun Magani Tattaunawa ta Yanar Gizo
Komawa
Top