- Jaw Crusher - Shigarwa
Masu karya jaw na'ura shine babban na'ura da aka girka kuma ya karbi gwaji ba tare da nauyi ba a cikin dakin aikin mai kera. Duk da haka, an raba shi zuwa sassan don jigilar sa. Lokacin karɓar samfuran, mai amfani zai duba sosai sassan tare da jerin marufi don tantancewa da cire matsalolin da za a iya haifarwa yayin jigilarwa.
1. Don guje wa tasirin girgiza mai karfi da ake haifarwa a cikin aiki, wannan na'ura za'a girke ta a kan tushe mai karfafa. Nauyin tushe ya kamata ya zama kimanin sau 8 zuwa 10 fiye da wannan na'ura. Zurfin tushe yakamata ya kasance mafi girma fiye da na ƙasar da aka kankare a cikin yankin. Matsayin ƙawancen gwiwar na'ura da motar da sauran girman suna cikin zane na tushe. Duk da haka, zane na tushe ba za a yi amfani da shi a matsayin zanen gini ba. Don waɗannan ƙawancen gwiwar, za a yi ramuka a cikin tushe. Yin groughting a cikin waɗannan ramukan za a yi bayan placing gwiwar ƙawancen. Tsayin da girman ruwan shigar zai kasance a tantance akan shafin bisa ga aikin shigarwa.
2. Bayan groughting ya huce, a matse nuts zuwa ƙawancen gwiwar. Yayin yin hakan, auna matsayi na wannan na'ura tare da ma'aunin daidaita. A cikin fadin bango na ginin, yakamata a kula da kama na matsayi ya zama ƙasa da 2mm. Binciken daidaiton ginin yana da matukar mahimmanci don hana yiyuwar karkatar da inda shigarwa wanda zai iya jawo shigar daga gefe guda kawai da kuma jawo lalacewa ga na'ura saboda nauyi mara daidaito.
3. Lokacin girka motar, duba nisan tsakanin ta da na'ura, da kuma ko pulley ɗinta ya dace da pully na na'ura don tabbatar duk ƙwaro na V suna gudana cikin haɗin kai.
4. Girman ruwan shigar zai kasance a daidaita bisa ga ƙananan kayan da ƙarfin na'ura. Saki spring na jan hankali, daidaita girman ruwan shigar, sannan a matse spring na jan hankali don hana cirewar plate na elbow. Don karin bayani, a duba
Sashin Daidaiton Kayan Aiki.
- Jaw crusher - Lubrication
1. Don tabbatar da aikin al'ada da tsawaita rayuwar sabis na mai ƙwaƙwalwa, yakamata a yi goge-goge akai-akai.
2. Man gyaran da ke cikin blok din bearing za a maye gurbinsa kowane watanni 3 zuwa 6. Kafin ɗaukar man gyaran, a tsaftace sosai hanyoyin juyawa na roller bearing ta hanyar amfani da gasolini mai tsabta ko kerosene, tare da ramin bututu a ƙasan blok din bearing a buɗe. Ƙara man gyaran zuwa 50% zuwa 70% na ƙarfin blok din bearing.
3. Man gyaran da aka yi amfani da shi don wannan na'ura za a zaɓa bisa ga hawan ƙasa da yanayi. Gabaɗaya, ana iya amfani da man gyaran tushen calcium, tushen sodium, ko man gyaran tushen calcium-sodium. Kuma man gyaran mai kauri za a iya rage shi da mai mai haske.
4. Tsakanin farantin jujjuyawa da pad ɗin farantin jujjuyawa, yana da isasshen amfani da mai mai kyau a lokacin haɗawa da bincike.
5. Don samun ingantaccen amfani da mai zuwa wuraren shafawa, ana amfani da tsarin shafawa (akwai wurare hudu na shafawa a cikin wannan murhun, wato, ɗaukacin bearings hudu). Don lokacin shafawa, duba zanen.
- Jaw Crusher - Warware Matsaloli
1. Hanyar motsi ba ta juya yayin da flywheel ke juyawa
2. Farantin nika yana girgiza yana haifar da sautin ƙin haɗawa
3. Taimakon farantin tura yana haifar da sauti na hadari ko sauran sauti marar kyau
4. Wheel ɗin tashi ya yi sassauci
5. Karuwar girma na kayayyakin da aka karya
6. Cunkoson rumfar daka, wanda ke haifar da wutan motar babba ya wuce na al'ada
7. Zafin jiki na bearing yana da ƙarfi sosai
- Hanyoyin Nika - Shigarwa
Shirye-shiryen kafin sanya simenti na tushe
1. Kafa alamomi don sarrafa kaurin wurin, misali, tsaye na al'ada ko tsaye na tashi. Buga layukan al'ada masu lanƙwasa a bango na gini ko a kan lanƙwasa na rami ko rami, ko kuma shigar da katako na tashi a can za a iya amfani da su a matsayin madadin.
2. Idan matakin ruwan ƙasa ya fi ƙasan ramin foundation, fitar da ruwa ko rage matakin ruwan ƙasa don kada ruwa ya bayyana a cikin ramin foundation.
3. Kafin sanya konkire, dole ne a shirya sassan da suka dace don duba rashin daidaito na ramin foundation, wanda ya haɗa da ƙarin ruɓaɓɓen da'irar da tsayi, sharuɗɗan ƙasa marasa inganci, da kuma ramuka, rami ko bututun da ba su da amfani. Dole ne a cire waɗannan rashin daidaito kafin sanya konkire.
4. Duba ko lanƙwasa na ramin foundation da bututun suna da kwanciyar hankali. Cire ƙasƙanci da ruwa da aka tara idan akwai daga ƙasan ramin foundation.
- Hanyar Samar da Daka - Ayyuka
Idan hanyar samar da daka ta shirya don aiki, ya kamata ku mayar da hankali ga maki guda biyar a ƙasa:
1. Tare da motar babba an kunna, duba mita na amper a cikin akwati na sarrafawa. Bayan darajar kololuwa ta kasance har tsawon dakikoki 30 zuwa 40, wutar elektriki za ta faɗi zuwa darajar aiki ta al'ada.
2. Wutar a lokacin aikin al'ada ba zai fi darajar da aka ƙayyade ba na dogon lokaci.
3. Tare da murhun yana aiki yadda ya kamata, kunna inji na ba da abinci. Daidaita belin injin bayar don canza yawan abinci da ya dace da girman kayan da aiki na murhun. Gabaɗaya, tsayin kayan ƙungiyar a cikin rumfar daka ya kamata ya wuce kashi biyu na uku na tsayin rumfar daka, kuma diamita na kayan ba zai fi kashi 50%-60% na fitarwa ba. A wannan yanayin, murhun na iya cimma fitarwa mafi yawa. Girman kayan da ya wuce kima na iya haifar da cunkoso wanda ke shafar samarwa.
4. Hana sosai shigar da ƙananan sassa na ƙarfe daga waje (misali, haƙarƙarƙa, farantin hanya, da haƙo) daga shigowa cikin murhun, wanda zai iya haifar da lalacewa ga murhun. Idan ka ga wasu ɓangarorin ƙarfe daga waje a cikin murhun, da gaggawa sanar da tashar gaba a cikin hanyar samarwa don cire su, don hana su shigar da tsarin daka na mataki na biyu wanda zai haifar da hadari.
5. Idan an jefa sassan lantarki kai tsaye, kada a kunna kayan daka har sai an gano dalilin da aka cire.
- Layin Samar da Injin Nika - Kulawa
1. Sabon kayan aiki na layin nika yashi gabaɗaya yana buƙatar tsawon lokaci na juyin juya hali kafin a sanya shi cikin aiki na yau da kullum. Don cimma jadawalin samarwa ko samun karin riba, mafi yawan masu amfani ba su ba da kulawa ta dace ga gargaɗin lokacin juyin juya hali ba. Wasu daga cikinsu har ma suna tunanin ko yadda hakan ya kasance, lokacin garanti bai ƙare ba kuma hakkin mai ƙera ne ya gyara kayan da aka lalata. Sun sa layin samarwa yana aiki a ƙarƙashin nauyi mai yawa na dogon lokaci. Sakamakon haka shine yawan faruwar rugujewa. Duk da haka wannan ba wai kawai yana rage tsawon lokacin aiki na kayan aiki bane har ma yana haifar da katsewar samarwa saboda kayan da aka lalata. A ƙarshe, ya kamata a ba da muhimmanci ga amfani daidai da kulawa da layin nika yashi a lokacin juyin juya hali.
2. Matsaloli a matakai daban-daban na tsanani na iya tasowa saboda dogon lokacin aiki na layin nika yashi. Ta yaya za a magance ƙananan matsaloli? Mutanen da ba su da kwarewa na iya zama cikin rudani, sun kasa samun hanyar fita kuma suna ƙara tabarbarewar halin. Mabuɗin shine gano da cire tushen. Ga layin nika yashi, jituwa ko haɗin gwiwa tsakanin kayan aiki na da matuƙar muhimmanci, musamman ga kayan abinci da kayan jigilar kaya. Rashin jituwa tsakanin kayan aiki na iya haifar da toshewar yanki ko ma babbar toshewa, tare da rage ingancin layin samarwa a serio da lalata kayan aiki. Layin nika yashi da SBM Group suka kera shine layin samarwa mai mahimmanci wanda ke ƙunshe da kayan aiki na saita ma'adinai da sauran kayan aikin hakar ma'adinai. Ya wuce gwaje-gwaje da kwararru da masu amfani suka gudanar. Ana shahara da shi saboda ajiye makamashi da sauƙin aiki. Abin da ya fi muhimmanci shine cewa yana ninka fitarwa idan aka kwatanta da layin nika yashi na baya. Ya dace da sarrafa kayan laushi da kuma kayan ƙarfi sosai, kuma har ila yau yana iya sarrafa kayan da suka yi ruwa sosai ba tare da toshewa ba.