Amfani da tsarin shimfidar wuri mai cika-tashar yana haɗa tsarin kera ruwan kasa mai inganci, ingantacciyar siffar akwai, sarrafa yawan matse, gyara tsarin, kulawar haɗin ruwa da kare muhalli, wanda zai iya inganta da gyara alamomin kamar siffar abubuwa, gyare-gyare, yawan abubuwa da ingancin sandar ta yadda ruwan kasa da aka kera zai iya maye gurbin ruwan kasa na halitta cikin shirin siminti da harhada tururi. Ayyukan ruwan kasa da aka kera yana inganta kuma siminti da kari suna iya ajiye yawan gaske.
Abu na Tsari
Tun bayan kaddamar daTsarin Kwamfuta na Betoni Mai Aiki da Yashi da Aka Yi da Injin Kasata Ministrin Gidaje da Gina Birane da Karkara ta kasar Sin (MHURC) a shekara ta 1973, an yi ci gaba sosai a cikin yashi na injin. Bugu da ƙari, ci gaban yashi na injin yana da tasiri sosai daga tsarin gudanarwa na macro, masana'antu, shawarar B&R, birni da kula da muhalli.
Abu na Muhalli
Kudin hakar yashi na halitta yana karuwa sosai yayin da adadinsa ke raguwa saboda ƙarin hakar yashi. Yashi na halitta kayan albarkatun da ba za a iya sabuntawa ba ne, don haka, don kiyaye kayan ƙasa na halitta da kariya ga bango na koguna da daidaiton muhalli, an haramta hakar yashi na halitta a wasu yanki.
Karara daga tasirin tsarin da muhallin, an ƙarfafa wasu kamfanoni masu alaka su haɓaka samar da yashi na injin don kare muhalli a Shijiazhuang, Hebei.

Yashin da VU ke samarwa ya cika ka'idojin GB/T14684 da JGJ52. Yashin za a iya daidaita shi bisa ga bukatun aiki. Ana iya sarrafa lambar laushi tsakanin 2.0-3.5; adadin ƙwanƙwaso 3-15%.
| Girman Fada | Yashin Betoni 1 | Yashin Betoni 2 | Yashin Mortar 1 | Iyakar Duniya na Yashin Betoni | ||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Adadin Fada na Ƙungiya | Adadin Fada mai Tarawa | Adadin Fada na Ƙungiya | Adadin Fada mai Tarawa | Adadin Fada na Ƙungiya | Adadin Fada mai Tarawa | Adadin Fada na Ƙungiya | Adadin Fada mai Tarawa | |
| 4.75 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10% | 0% |
| 2.36 | 9.5% | 9.5% | 5.3% | 5.3% | 3.5% | 3.5% | 25% | 0% |
| 1.18 | 26.8% | 36.3% | 27.6% | 32.9% | 22.0% | 25.5% | 50% | 10% |
| 0.6 | 22.9% | 59.3% | 23.7% | 56.6% | 24.5% | 50.0% | 70% | 41% |
| 0.3 | 17.8% | 77.1% | 19.2% | 75.8% | 18.5% | 68.5% | 92% | 70% |
| 0.15 | 14.6% | 91.7% | 15.5% | 91.3% | 17.5% | 86.0% | 94% | 80% |
| 0.075 | 3.9% | 95.6% | 4.5% | 95.8% | 9.3% | 95.3% | -- | -- |
| Chassis | 4.4% | 100% | 4.2% | 100% | 4.7% | 100% | -- | -- |
| Ka'idar Fines | 2.74 | 2.61 | 2.33 | |||||
Don gamsar da karuwar bukatar yashi mai inganci da kuma buƙatun aikin betoni da morta, SBM ta shafe shekaru 5 tana haɓaka tsarin VU a wurin gwajin ingancin haɗe-haɗe tare da fiye da shekaru 30 na kwarewa a wannan masana'antar.
Tsarin Haɗa Hadawan VU yana tsarin da aka tsara don samar da yashi mai inganci daga injin, wanda ke shawo kan matsalolin a cikin fasahar yin yashi da suka haɗa da tarwatsawa, niƙa da rarrabuwa.
A cikin wannan aikin, Tsarin Haɗa Hadawan VU ya cika duk ka'idojin samar da yashi na injin ga abokan ciniki.

------Ingancin Yin Yashi mai ƙarfi
Sabon zamani na Injin Yin Yashi na VU yana fara gano fasahar niƙa da suka haɗa da "dutsen da ke bugun dutse" da "gajimare na kayan". Idan aka kwatanta da Injin Yin Yashi na VSI, tsarin VU yana ƙara yawan yashi da yawan ƙaramin yashi fiye da kashi 10%.

-----Ingantaccen aiki
Haɗin gwaninta na karya, tantancewa da raba cikin kwaya, Allon na iya kammala tantance kayan da kuma cire turɓayin dutse a lokaci guda saboda cikakken rufewar sa, cire kura ta amfani da matsi mara kyau da tantancewa mai daidaito.
-----Ana iya daidaitawa da sarrafawa
Matsakaicin iska da bututu na kewayawa na iya samun daidaitaccen canji akan layi ba tare da canza tsohon ƙafaffen allon da sauran sassa ba. Ingancin sandar karshe na iya zama mai sarrafawa tsakanin 2.5-3.2, kuma abun turɓayin yana tsakanin 3-15%.

-----Ingantaccen tsarin kwaya
Wannan na'ura tana kwaikwayon tsarin halittar yashi na halitta, tana amfani da sabbin fasahohin "karya ƙarancin kuzari da shuka" da "kananan niƙa ta hanyar faɗuwa", wanda zai iya cire gefen a saman kayayyakin karshe da kuma ƙara yawan ƙananan yashi da kusan 0.6mm, raguwar karfin gurɓatawa 1-2%, lokacin kwararar 5%.
------Karin kudin
Sabon fasahar shuka mai canzawa yana rage amfani da kuzari da tsawaita tsawon rayuwar sassa masu rauni (A ƙarƙashin irin waɗannan sharuɗɗan, tsawon rayuwar ya wuce sau goma na masu karya tasiri).

Tsarin sarrafa kansa yana tabbatar da ƙididdigar ruwa mai ƙarfi don kiyaye yawan ruwa da ya cancanta na sandar karshe da daidaito, da kuma guje wa juyayi.

------Mai ƙara gasa
Amfani da mai tara kura ta matsi mara kyau da aikin rufewa yana rage kurar da gurbatawa, yana daidaita da ka'idojin kasa na ginin "mai ƙara gasa".
------Mai wayo sosai
Tsarin ƙira na sa ido ta atomatik da fitar da kayan kayan ƙarfe yana sa adana kayan ƙanƙara mai kyau da sufuri ta hanyar dannawa guda. Wannan yana rage wahalar aiki da kuma kudin aiki sosai.

------Mai tsabta da dacewa
Ayyukan sarrafawa da sa ido na dukna'urori suna haɗe cikin tsarin sarrafa tsakiya, wanda ke sauƙaƙe tsarin aiki da tabbatar da samar da kayayyaki mai aminci, na ci gaba da tsaye.
------Ingantaccen aiki
Shirya da kiyaye mafi kyawun ƙa'idodin aiki yana akwai. Kuma ingancin kayayyaki yana da daidaito. Wannan tsari na iya ƙara yawan kayan da aka samar da kuma kiyaye ingancin gaba ɗaya a matakin mafi girma.
Bayan an karya da kuma tsara shi ta hanyar VU Sand-making Crusher, ƙasan ƙarancin 10mm a matsayin kayan haɗi ana raba su gida uku ƙarƙashin aikin FM Control Screen da Dust Collector--- turɓayin dutse, kayan dawowa da kayan sands karshe. Turɓayin dutse ana tarawa ta Dust Collector da kuma ajiye a cikin akwati mai ƙanƙara yayin da kayan sands karshe ke shiga na'urar Inganta Tsarin Kwaya don ƙarin shuka sannan kuma ana ɗauke shi zuwa mataki na ƙarshe--- haɗawa a cikin yanayi mai damp. Ta hanyar tsarin VU Aggregate Optimization, kayan haɗi na iya zama ingantaccen yashi tare da tsarin da ya dace, salon mai laushi da kuma abun turɓayin da za a iya sarrafa shi, da kuma bushe, tsabta, juyawa da ingantaccen turɓayin dutse (Fannon aikace-aikace sun dogara da kayan haɗi).
TsarinInganta Adadi na VU---- tsarin samar da yashi mai nau'in bushe na duniya wanda SBM ya tsara don samar da yashi na na'ura na Kamfanin Kayan Gini na Shijiazhuang Hengxin Jinshuo an inganta shi gaba ɗaya bisa ga tsarin samar da yashi mai bushe da ake da shi. Amfani da tsarin ginin ɗan gagarumin mai rufewa yana haɗa tsarin samar da yashi mai inganci, ingantaccen siffar kankare, kula da foda na dutse, daidaitawar rarrabuwa, kula da ƙarfin ruwa da kariyar muhalli. Ba wai kawai yawan aiki yana ƙaruwa sosai ba, har ma dukkan ka'idodi ciki har da siffar kankare, rarrabuwa da abun foda suna haɓaka don haka ana iya kwatanta aikin yashi na na'ura da yashi na halitta da sabbin dama da ƙima a cikin ci gaban masana'antar kankare, siminti da concrete.

Kariyar Muhalli Mai Girma
A. Fasahar muhalli: Tsarin sufuri da samar da cikakke da kuma ƙirar cire kura tare da matsi mara kyau yana guje wa tashi kura a wuraren samarwa. Fasahar samarwa da tantance bushe tana guje wa fitar da sharar ruwa da datti.
B. Aiki na muhalli: Injin Kula da Abun Ruwa(zabi)yana kiyaye yawan ruwan samfurin yashi da aka gama da inganci kuma yana guje wa tashi kura. Kula da dakin foda da ƙirar fitar da kayan zare ta atomatik yana hana fitar foda na dutse a hanyarsa. Bugu da ƙari, fasahar cire kura da ke bushe da raba tana kiyaye bushe da tsabta na foda na dutse, yana sa magani da amfani gaba ɗaya ya zama mai sauƙi.
High Efficiency
A. Samarwa mai inganci: Sabbin canje-canje na fasahar karya da gishiri sun ƙara yawan samar da yashi da fiye da 10%. Fasahar tantance bushe ta haɗe tana haɓaka ingancin tantancewa a fili kuma yawan wurin tantancewa na iya raguwa da fiye da 50% idan aka kwatanta da na gargajiya. Ingantaccen aikin na'ura guda da amfani mai ma'ana na fasahohi yana rage yawan amfani da wutar lantarki sosai yana ƙara yawan aikin da 5-10%.
B. Aiki mai inganci: Tsarin ginin gidan dogo yana ɗaukar ƙananan filaye. Alal misali, yankin 7.5m×24m na iya ɗaukar ɓangaren jikin VU70. Sabon ƙirar da ba ta lalace ba da inganta kayan yana tsawaita rayuwar sassan da ba su lalace ba kuma yana rage lokacin gyara sosai. Tsarin kulawa mai haɗi da ƙirar daidaitawa ta kan layi na iya daidaita saitin tsarin a aikin, yana ƙara inganci da yawan samfurin yashi da aka gama da rage ƙarin ma'aikata.
Inganci Mai Girma
A. Daidaitaccen rarrabuwa: Haɗin aikin karya & gishiri da ƙirar tantancewa mai sassauƙa yana sa rarrabuwa na samfurin yashi da aka gama ya zama mai ci gaba, mai daidaitawa da mai sarrafawa. Yawan yashi mai kyau a cikin 0.15-0.6mm yana ƙaruwa sosai yayin da yashi mai ƙarfi tare da launin da ke tsakanin 2.36-4.75mm yana raguwa kaɗan. Rarrabuwa yana cika matsayin Amurka na ASTMC33, mataki na biyu na matsayin Sin na JGJ52 da matsayin Indiya na IS383.
B. Tsarin kwayar abu mai laushi: Fasahohin niƙa da fasahar zubar abu masu asali gaba ɗaya suna samar da yashi mai siffa murabba'i da spherical. Hanyoyin a saman yashin sun rage zuwa matakin ƙarshe. A lokaci guda, yawan saman da gurɓataccen yanki yana raguwa a fili kuma hakan yana ƙara lafiyayyen motsi.
C. Abun ciki na foda mai sarrafawa: fasahar cire foda mai bushewa tana kiyaye abun ciki na foda na samfurin yashi da aka gama (0-0.15mm) mai dorewa da sarrafawa tsakanin kashi 3-15%. An dawo da foda na dutse mai tsabta wanda aka samo ta hanyar hanyar raba bushewa.
Riba mai yawa
Tsarin tsara da inganci yana rage amfani da wutar lantarki daga kashi 5-10% da farashin aiki daga kashi 40%. Zuba jarin lokaci guda na iya adana kashi 30% idan aka kwatanta da samfuran makamancin haka.
Kariyar Muhalli Mai Girma
High Efficiency
Inganci Mai Girma
Riba mai yawa
Kayayyakin da aka yi amfani da su suna da tsabta sosai, suna da ƙananan ƙimar dutse mai chips tare da launin cikin 0-5mm da 5-10mm. Foda na dutse mai 0-5mm kafin a sarrafa shine 4 yuan kowace ton yayin da sandan inganci mai kyau da aka kera shine 45 yuan kowace ton tare da ƙimar tailings tana karuwa da 40 yuan kowace ton.
Illar aikace-aikce na sandan da aka yi da mashin wanda aka samar ta hanyar VU120 Tsarin Inganta Aggregate yana da kyau fiye da na yashi na halitta.
Yashin da aka samar ta hanyar tsarin VU zai iya maye gurbin yashi na halitta baki ɗaya don shirya C20-C60 konkiri da wasu nau'ikan konkiri na musamman. Sandan da aka yi da mashin yana da karfi mai yawa, yana da fadi aiki mai ma'ana kuma yana iya adana amfani da siminti da abubuwan haɗi.
| Yashi | Rabo | Rashi | Yanayin haɗin gwiwa | Karfin | |||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Rabo tsakanin ruwa da siminti | Mai rage ruwa | Farkon T/K | T/K bayan sa'o'i 1 | Bayani kan yanayi | 7d | 28d | |
| Yashi na halitta | 0.38 | 1.42% | 235/490 | 185/390 | Yanayi mai kyau da ruwa | 24.9 | 42.3 |
| Yashi na VU | 0.38 | 1.42% | 240/495 | 180/385 | Yanayi mai kyau da ruwa | 25.8 | 44.5 |
Yashi na samfur mai gama
Hoto na 01 na kimantawa aikin
Hoto na 02 na kimantawa aikin
Ra'ayin mai gudanar da aikin kan shigarwa
1. Cikakken tsarin VU yana fiye da mita 25 tsawo. Wannan wani babban aikin injiniya ne wanda ya kamata a kiyaye dokokin tsaro na ƙasa da kyau kuma a kammala ta hanyar bin bukatun zane.
2. Da zarar an karɓi bayanan da suka shafi tsarin VU, ya zama dole a tsara shirin shigarwa kafin lokaci. Bisa ga girman kowane sashi, yana da muhimmanci a tsara abin da muke bukata a kowane tsari na shigarwa kamar kayan maye, kayayyaki, kayan aiki, crane, ma'aikata da lokaci don rage lokaci da farashi na shigarwa sosai da kuma tabbatar da kammala aikin akan lokaci.
3. Ana buƙatar ma'aikata 10-20 don kafa tawagar shigarwa. Kuma dole ne su sami ƙwarewa sama da shekaru 2 a cikin masana'antar injiniya da karfen ƙarfe. Bugu da ƙari, bayan horon tsaro, suna da ƙwarewar tsaro mai ƙarfi. Hakanan, dole ne a yi amfani da ƙwarewar da ta dace sosai. Kafin fara aiki, dole ne su sanya duk kayan kariya kamar kayan aiki, hular tsaro, takalmin tsaro da glove. Ana gudanar da taruka kan buƙatun tsaro da inganci kafin lokaci kuma ana raba alhakin aikin kowane mutum. Ana rubuta ci gaban aikin da kuma matsalolin da suka shafi kowace rana sannan kuma ana gudanar da tarukan aikin akai-akai.
Ra'ayin Abokin Ciniki
An yi aikin amfani da shakal hajoji da datti don samar da yashi mai inganci wanda SBM ta bayar. SBM ta bayar da kayan aiki da kuma sabis na shigarwa. Dukkan ayyukan shigarwa sunyi nasara kuma an gudanar da tsarin VU120 akan lokaci. Aikin ya kasance mai dorewa tare da ƙara ƙananan hayaniya da ba tare da kura ba. Abu mafi mahimmanci shine amfani da sharar da aka samar daga sabbin samarwa don yin kayayyaki masu daraja ya kawo mana babban riba ta tattalin arziki.









Tun bayan kaddamar daTsarin Kwamfuta na Betoni Mai Aiki da Yashi da Aka Yi da Injin Kasata hannun Ma'aikatar Gidaje da Gina Birane da Karkara ta China (MHURC) a shekara ta 1973, an bunkasa yashi da aka yi da mashin sosai. Daga masana'antar gini zuwa hanya, layin ƙasa, ruwa & wutar lantarki, tsarin ƙarfe, daga ayyukan toshewa da kariya zuwa gaduka, túnnele da ayyukan ruwa, daga haɗakarwa zuwa siminti na yau da kullum, siminti mai ƙarfi, siminti na farko, siminti mai tuka, siminti mai tsayawa da haɗakarwa da shoti, ana ganin yashi da aka yi da mashin a ko'ina.
Dangane da kariya ga albarkatun halitta da ƙaruwa na ingancin gini, yashi da aka yi da mashin yana zama mai mahimmanci ga haɗakarwa mai bushe. Yashi da aka yi da mashin a matsayin sabon yashi na gini don haɗakarwa mai bushe yana da tasiri mai yawa akan haɗin amfani da albarkatun.
Inganci mai rauni:Saboda an sarrafa ta hanyar masu yanka farashi mai rahusa, ana samo manyan haɗaka daga hayaki kawai suna karya da tacewa don haka ana samar da ƙananan ƙananan masana'antu da kuma manyan fursunoni da inganci marar daidaito suna bayyana.
Kudin sarrafawa mai tsada:Saboda ta ci gaba da hakar ma'adanai, albarkatun yashi suna raguwa. Bukatar ta wuce samfurin don haka farashi yana karuwa sosai. Har ila yau, saboda ba a iya tabbatar da samfur da ingancin yashi ba, dakin gwaje-gwaje dole ne ya daidaita rabo a kai a kai, wanda yawanci ke haifar da yawan amfani da siminti. Kuma daga nan farashin samarwa yana karuwa.
Kurakurai na fasaha:Saboda fasahohi kamar yanke, tacewa, da cire kura ta hanyar wanke suna da sauƙi, ingancin kayan yashi da aka gama ba ya wuce ƙa'idodi a gefe guda kuma yadda za a kula da ruwan shar da sludge yana zama wata matsala a gefe guda.
Gurbataccen yanayi