Takaitawa:Ana fahimta cewa muddin abun da ke dauke da ruwa a cikin ma’adanin yana cikin wani yanki, za a iya amfani da shi wajen samar da yashi da na’urar yin yashi.
An fahimta cewa, muddin abun ruwa na ma'adinai yana cikin wani jeri takamaiman, za a iya amfani da shi wajen samar da yashi na masana'antu ta hanyar na'urar yin yashi. A cikin masana'antar hakar ma'adanai, akwai kusan nau'in dutse 200 da za a iya amfani da su wajen samar da yashi na masana'antu, wanda ya haɗa da shara mai inganci kamar tarkace, shara daga gini, gurɓataccen ƙayi, da sauransu. Ga gabatarwa game da kayan yashi na masana'antu na gama gari da kayan aikin yin yashi masu dacewa.
1. Menene kayan dutse na gama gari don yin yashi?
Dutsen kogon, granite, basalt, limestone, ma'adinin ƙarfe, da sauransu.
Wannan dutsen duka suna da kyau wajen gina gini. Suna da ƙarfi a cikin ƙwanƙwaso kuma za a iya amfani da su azaman kayan farko a cikin aikin samar da yashi. Misali, yashin masana'antu da aka yi daga basalt za a iya haɗa shi da babban siminti, wanda zai iya rage nauyin siminti, kuma kuma yana da ayyukan sauti da ke hana zafi. Yana da kyau ga haɗin ƙarin kayan siminti na gine-gine masu tsawo mai haske. Yashin da aka samar daga dutsen kogon yawanci ana amfani da shi don shimfidar hanyoyi da gina gidaje. Foda dutse da aka samar a cikin aikin samar da yashi na na'ura daga granite da limestone za a iya maimaita amfani da shi.
Kayan aiki da suka dace
Jaw crusher+ cone crusher+ na'urar yin yashi ta tasiri+ mai wanke yashi
Don kayan masu wuya kamar granite da dutsen kogon, jaw crushers da cone crushers suna yin haɗin ƙarfin karya mai inganci. Tunda kayan da aka sarrafa ta hanyar cone crusher na iya ƙunsar ƙarin tasiri mai haɗari da aka gama, yana da mahimmanci ga masu amfani su sanya na'urar yin yashi ta tasiri.
Yashin da aka samar da na'urar yin yashi ta tasiri yana da ƙarin siffa mai daidaito da kyakkyawan tasirin karya. Sa'an nan ƙarƙashin tasirin mai wanke yashi (tsabtace da cire datti), yashin masana'antu da aka gama zai fi kyau da tsabta.
2. Yashin yashi, quartz sandstone, da sauransu.
Wannan dutsen yana kunshe da feldspar da quartz, wanda ke cikin dutsen sedimentary. Suna ɗaukar nau'in kayan farko mai kyau don yashi na masana'antu a fannin siffar hatsi da ƙarfin, wanda zai iya kaiwa ko ma ya fi kyau fiye da yashi na halitta. Bugu da ƙari, yashin masana'antu da aka samar daga sandstone yana da fa'idodin hana lalacewa, hana融化, shan sauti, da hana ɗanɗano, kuma shi ma kayan gini da kayan ado ne masu kyau.
Lokacin da muke amfani da sandstone don karya yashi na gini, yana bukatar ya wuce ta hanyar aikin samar da karya, yin yashi, tantancewa, da sauransu. Dukkanin tashar karya yana buƙatar a daidaita shi da kyau don cimma ƙaramin zuba jari da babban inganci. A cewar halayen sandstone, sandstone yana dacewa da kayan aikin da ke biye.
Kayan aiki da suka dace
PE Jaw crusher+ cone crusher, impact crusher+ na'urar yin yashi ta tasiri
Gaba ɗaya, girman sandstone yana da girma mai yawa kuma yana buƙatar a karya shi da farko. Don haka, yana da muhimmanci a yi amfani da jaw crusher tare da girman shigarwa mara ƙasa da 1,200mm don karya mai kauri. PE jaw crusher yana da ƙarfi mai ƙarfi kuma yana iya karya kayan da ke da nauyin ɗanɗano daban-daban. Bugu da ƙari, irin girman fitarwa yana tsakanin 10-350mm, wanda za a iya daidaita shi gwargwadon bukatun masu amfani.
Lokacin da aka sarrafa dutse na sandstone a ƙasa da 560mm, ana iya amfani da ƙwakwalwa ko kuma ƙwakwalwar tasiri kai tsaye.
Ƙwakwalwar tana da fa'idodi kamar babban shiga, tsare-tsare masu kyau, daidaitawa na atomatik da kuma tsawon lokacin canza sassan amfani. Kuma ƙwakwalwar tasiri tana da shaida tare da babban shigar da kuma ƙaramin fitarwa, kuma samfurin da aka kammala yana kai tsaye, wanda ya fi na ƙwakwalwar tasiri kyau. Amma don kayan da ke da ƙarancin ƙarfi, sassan amfani na ƙwakwalwar tasiri suna bukatar a canza su da sauri, kuma farashin kula yana da tsada. A ƙarshe, ya kamata a ɗauki injin yin yashi na tasiri. A matsayin kayan aiki na sana'a don yin yashi, injin yin yashi na tasiri yana amfani da tsarin biyu na "Rok on Rock" da "Rock on Iron" Crushing. Kayi na kayan "rock on rock" da tsarin juya "rock on iron" sun ƙera musamman dangane da yanayin aikin injin yin yashi, wanda ke haɓaka matakin danne na mai yin yashi sosai (Yana bin ka'idojin ƙasa don adadin, kuma ƙananan modulus yana tsakanin 2.6-2.8).
3. Tailings, shara daga gini, ƙurarren kwal, da sauransu.
Wannan duwatsu suna cikin shara mai kyau ta masana'antu. Amma tare da ci gaban aikin yin yashi, waɗannan shara ma suna zama "zins" musamman shara daga gini. A cikin shekarun baya-bayan nan, kula da shara daga gini wani fanni ne mai matuƙar shahara a cikin masana'antar adadin, kuma an nemi saurin harka daga masu saka jari da yawa. Sharar gini tana ƙunshe da yawan duwatsu da aka sare, tubalai, tajojin da tiles, wanda za a iya sarewa da kuma yin sabbin adadin, sannan kuma a yi amfani da su cikin hanyoyi da gine-gine.
Amfani da waɗannan sharan masana'antu don yin yashi na masana'antu ba wai kawai yana ceton kuɗi da samun riba mai yawa ba, har ma yana taimakawa wajen sake amfani da shara.
Kayan aiki da suka dace
Mobile crusher
Tailings da shara daga gini suna ƙunshe da juna da kuma rabewa. Sun dace da aikin tare da kayan aiki na yashi na tafi-da-gidanka.
Gabaɗaya, ya kamata a kula da abubuwan da ke biye yayin zaɓar kayan da za a yi amfani da su wajen yin yashi na masana'antu: Ƙarfin matsawa na kayan ore da aka yi amfani da su don samar da yashi na masana'antu ya kamata ya zama mafi girma fiye da 80 MPa, kuma pH ya kamata ya zama mai ma'ana. Mafi kyau a yi amfani da tsabtar kayan, hard-textured.
Tare da karuwar rashin yawan albarkatun yashi na kogin, yashi da aka yi da injin zai zama dole ya maye gurbin yashin kogin. A gefe guda, yashi na kogin yana da wahalar hakowa, yayin da yashi da aka yi da injin yana da sauƙin samun kayan, kuma tsarin samarwa yana kimiyya, wanda ya dace da bukatun masana'antar gini. A cikin yanayin da ke akwai karancin kayan adadi da farashi suna hauhawa, mun yi imani cewa bukatar yashi na masana'antu ya karu, kuma sayar da shi yana samun ci gaba sosai.


























