Takaitawa:Masanancin tafasa zai canza ƙarfin ta hanyar bel. Bel ɗin zai ɗauki motsi da injin ya samar ta hanyar ƙaramin ƙaramin bel, bel zuwa injin. Yana ɗaya daga cikin hanyoyin isar da ƙarfi. Halayen shi sun hada da: zai iya canzawa da sauri, isar da motsi daga nesa.
Kayan Gyara Masanancin Tafasa
Masanancin tafasa zai canza ƙarfin ta hanyar bel. Bel ɗin zai ɗauki motsi da injin ya samar ta hanyar ƙaramin ƙaramin bel, bel zuwa injin. Yana ɗaya daga cikin hanyoyin isar da ƙarfi. Halayen shi sun hada da: zai iya canzawa da sauri, isar da motsi daga nesa.



Amfani da shi yana da sassan da ke ƙasa: tsarin sauƙi, ba matsakaicin ƙima na samarwa da shigarwa ba, sauƙin kulawa, yana dacewa da nesa tsakanin manyan akwatunan biyu; isar da kayan aiki mai ƙarfi, ƙarancin ƙara, shafar shafi na shafawa, kuma yana dacewa da injin ƙushewa; lokacin da aka yi amfani da shi da yawa, bel ɗin zai yi tafiya a kan ƙofar bel kuma yana iya hana rauni ga sassan da suka raunana. Zai yi aikin tsaro da kariya.
A matsayin injin, kuma yana da rashin amfani. Na'urar isar da injin ƙushewar haƙora ba za ta iya tabbatar da ƙimar isarwa mai kyau ba. Waje na layin waje
Shaft mai kauri
Kofar ginin mai juyawa ita ce babbar sashi da ke cikin injin farar kwat da za ta jawo ƙofar da ke juyawa sama da ƙasa.
Kofar Gini da Gidan Tsaro
Kofar gini an raba ta zuwa kofar gini mai tsayawa da kofar gini mai juyawa. Ita ce sashi da ke lalacewa a cikin injin farar kwat. A lokacin aiki da injin farar kwat, kofar gini mai juyawa za ta daure kan kofar gini mai juyawa don yin motsi na juyawa. Za ta kasance tare da kofar gini mai tsayawa don samar da kusurwa don rushe kayan dutse. Saboda haka, kofar gini ita ce sashi mai sauƙin lalacewa a cikin injin farar kwat. Kayan da ake amfani dashi shine karfe mai yawa na manganese. Gidan tsaro kuma an yi shi daga...


























