Takaitawa:Masu saka jari da yawa suna son saka jari a injin yin raƙum tare da ci gaban masana'antar kayan gini a cikin wannan shekara.

Ya zama dole a sani yadda ake samar da ƙarfe a ƙarƙashin yanayin zafi na ƙarfe da aka yi a kasuwa. Kamar yadda muke sani, hanyoyin samar da ƙarfe da aka yi sun hada da hanyar busasshiyar, hanyar rabin busasshiyar da hanyar ruwa. Masu amfani za su iya samar da ƙarfe daban-daban bisa ga hanyoyin samarwa daban-daban. Amma har yanzu akwai mutane da yawa da ba su san waɗannan hanyoyin samar da ƙarfe guda uku ba, don haka a gaba za mu gabatar da wasu tambayoyi game da waɗannan hanyoyin.

1. Menene fa'idodin hanyar busasshe wajen samar da ƙasa?

  • Matsayin ruwa a cikin ƙasa ta masana'antu da aka samar da hanyar busasshe yawanci ƙasa da kashi 2%, ana iya amfani da masu haɗin gini ko masu haɗin gini kai tsaye.
  • Ana iya sarrafa da sake amfani da adadin ƙasa mai laushi a cikin ƙasa ta ƙarshe, kuma ana iya rage fitowar ƙura.
  • Hanyar samar da ƙasa ta busasshe za ta iya adana albarkatun ruwa ba wai kawai ruwa ba (ba ruwa ko kadan), har ma da sauran albarkatun halitta.
  • Yana da mahimmanci ga masu amfani da su da su sarrafa nau'o'in ayyuka daban-daban tare da hanyar busasshe, wanda ke da kyau don cimma sarrafawa ta atomatik.
  • Aikin samar da ƙasa mai bushe ba ya shafar shi da yanayin ƙasa, karancin ruwa, da kuma lokacin sanyi.

2. Me ya sa aka yi amfani da hanyar ruwa kaɗan?

  • Da farko, hanyar ruwa tana buƙatar ruwa sosai.
  • Abun ruwa na ƙasa mai ƙare ya yi yawa, don haka dole ne a busa shi.
  • Yawan ƙasa mai ƙare (ta hanyar ruwa) ya yi tsauri, kuma akwai yiwuwar asarar ƙasa mai kyau wajen wanke ƙasa, wanda hakan ke haifar da ƙarancin fitowar ƙasa.
  • Zai akwai yawan yawan ƙasa da sharar gida a lokacin samar da ƙasa mai ruwa, wanda hakan ke lalata muhalli.
  • Aikin da aka yi da ruwa ba a iya yin sa yadda ya kamata ba lokacin da rana ta bushe, ko lokacin da ruwan sama ya sauka ko kuma lokacin sanyi.

3. Halaye na aikin yin raƙum-ƙasa da busassun ruwa

Idan aka kwatanta da aikin yin raƙum-ƙasa da ruwa, raƙum-ƙasa da aka yi da busassun ruwa ba a buƙatar wanke shi, don haka amfani da ruwa ya ragu sosai fiye da na aikin da aka yi da ruwa, kuma ƙaramin yawan dutse da ruwa a cikin raƙum-ƙasa da aka gama za a iya rage shi sosai.

Kudin saka hannun jari na aikin yin raƙum-ƙasa da busassun ruwa ya fi na aikin yin raƙum-ƙasa da bushewa, amma ya fi ƙananan na aikin da aka yi da ruwa. Abubuwan da ke cikin dutse da ƙarfin aiki da aka gama da kuma ƙudin aiki suna da yawa.

4. Tsare-tsaren yashi guda hudu, mai bushewa, mai ruwa, mai raɓa-raɓa, yaya za a zaɓa?

(1) Zaɓi bisa buƙatun samarwa

A farko, masu amfani yakamata su sayi injin samar da yashi mai dacewa da albarkatun ruwa na yankin, buƙatun abubuwan foda da modulus na fineness na yashin da aka samar, da kuma tsaftacen kayan da za a yi amfani da su.

Ana ba da shawarar cewa masu amfani za su fara zaɓar hanyar samar da yashi na bushe, sannan a yi amfani da hanyar rabin bushe kamar zaɓi na biyu, sa'annan a yi amfani da hanyar ruwa.

(2) Farashin samarwa

Daga kusurwar farashin shigar da kayan aikin ginin yashi da kuma farashin sarrafawa na yashi da ƙasa, da kuma wahalar

Da shekaru 30 na ƙera ƙasa, SBM ta shigo da fasahar ƙasashen waje, ta fitar da tsarin ƙera ƙasa na VU Tower. Ƙasa da tsarin VU Sand-making System ya koyaushe yana da inganci mai kyau, kuma tsarin ƙera shi ba ya samar da ƙura, ruwa mai ƙazanta ko ƙura, yana cika buƙatun kariya muhalli gaba ɗaya. Ya kawo fa'idodi masu yawa da damammaki na ci gaba ga masana'antar ƙasa, haɗin ƙasa busassu, haɗin ƙasa kasuwanci, bututun dutse, samfuran siminti da sauran masana'antu.