Iṣeduro: Àwọn oníwọ̀n ìfọ́ tí a lè gbé kiri lè gbé kiri ní ìsùwọ̀n tó jù ún ní ọ̀ọ́dún kan. Àwọn ohun èlò ìfọ́ tí a lè gbé kiri tí a lò nínú àwọn ibi ìfàgọ́ àti àwọn iṣẹ́ kíkópa lè ní àwọn ẹ̀yà ẹnu.

Àwọn oníwọ̀n ìdènà tí a lè gbé lọ lè gbé ní ìsìkí tó fẹ́rẹ̀ẹ̀ tó ọ̀kan kìlómítà lójú wákàtí. Àwọn ohun èlò fọ́ òkúta kékeré tí a lè gbé káàkiri Àwọn ohun èlò tí a lò ní àgbàlá àti iṣẹ́ kọǹtìnù lè ní àwọn apata tí a fi àlùkò yẹ̀, àlùkò ìṣubú, àlùkò kọnì, àlùkò gyratory, bẹ́ẹ̀bẹ̀.

Irú àwọn apata tí a fi àlùkò yẹ̀ tí a gbé kalẹ̀

Apata lè jẹ́ apata ti ara rẹ̀, apata òkúta, tàbí àwọn ohun tí a fi kọ́ ilé. A fọ́ apata ní ìpele méjì tàbí mẹ́ta: ìpele àkọ́kọ́, ìpele kejì, àti ìpele kẹta. Ìṣẹ́ fífọ́ apata sábà máa ń ní ìpele kan tàbí púpọ̀ ti ìyànsẹ̀dẹ́wọn láti yànsẹ̀dẹ́wọn àwọn irú apata tó ní àkọ́lẹ̀ yàtọ̀ síra. Níbẹ̀yìí ni àwọn irú àwọn ohun èlò fífọ́ apata tí a gbé kalẹ̀ tí ó wà lórí.

Àlùkò yẹ̀ tí a gbé kalẹ̀

A máa ń lò àlùkò yẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ ìṣẹ́ fífọ́ apata, ìyẹn ni ìpele àkọ́kọ́ fífọ́ apata.

Nínú àlùkò àpáta, àpáta tí ń ṣiṣẹ́, tí a so mọ́ ẹ̀gbà-àgbà-àṣíṣẹ́, ń fi agbára tẹ àpáta náà lórí àpáta tí kò ṣiṣẹ́, àti ìdààmú náà ń fọ́ àpáta náà. Ìwọ̀n àpáta tí a gbà pẹ̀lú àlùkò àpáta dá lórí ìwọ̀n, tàbí ìyípadà, apá isalẹ̀ àpáta náà. A ń pèsè àlùkò àpáta alagbara àti ṣiṣẹ́ lórí ẹrù fún títà.

Àlùkò Ìlọsíwájú

A ń lò ó láti fọ́ àpáta tí ó ní agbára àárín àti àpáta tí ó rọra bii àpáta kàá. Àlùkò Ìlọsíwájú lè wà níṣẹ́ láti tọ́jú gbogbo ohun èlò tí a ti gbàpadà. A ń pèsè àyípadà tó tóbi ní àlùkò Ìlọsíwájú fún àwọn ohun èlò tí ó dúró, àwọn ohun èlò tí ó jẹ́ àárín-àárín, àti àwọn ohun èlò tí ó jẹ́ àgbàyanu pátápátá.

Àwọn ẹ̀rọ ìyẹ̀wù gírátórí àti kónì

A máa ǹ lò àwọn ẹ̀rọ ìyẹ̀wù gírátórí àti kónì lẹ́yìn ẹ̀rọ ìyẹ̀wù àgbàlá fún ìyẹ̀wù èkejì àti èkẹta. Bí gbogbo èyí ṣe rí, ìdí ni láti ṣe àwọn ohun ìkọ́ tàbí àwọn èyí tí ó ní ìyẹ̀wù tí ó rẹ̀lẹ̀. Àwọn ẹ̀rọ ìyẹ̀wù gírátórí àti kónì máa ǹ yẹ̀wù gbogbo irú àwọn òkúta, ṣùgbọ́n kì í ṣe gbogbo ìgbà tí a óò máa lù àwọn nǹkan tí a ti lò tẹ́lẹ̀. Àwọn ẹ̀rọ ìyẹ̀wù gírátórí àgbàlá tí ó tóbi máa ǹ lò nínú àwọn ibi ìkànnà nínú ìyẹ̀wù àkọ́kọ́ àti nínú àwọn iṣẹ́ míì ti ìkànnà àti ìgbajúmọ̀ tí ó béèrè fún agbára tí ó tóbi.