Iṣeduro: Pẹlu àtúnṣe ìpele ìgbésí ayé àwọn ènìyàn, ìpalára tí àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sọ sílẹ̀ ń ṣe ti gbà sí ọkàn àwọn ènìyàn fún ìgbà pípé. Nítorí náà, àtìlẹ̀yìn...

Pẹ̀lú àtúnṣe tí àwọn ènìyàn ń ṣe sí ìṣòwò ayé wọn, ìpalára tí àwọn ìkọ́-àgbéyẹ̀wò ń fà ti gbàgbé jù lọ nínú ọkàn àwọn ènìyàn. Nítorí náà, ìtọ́jú àwọn ìkọ́-àgbéyẹ̀wò ti di ọ̀rọ̀ orílẹ̀-èdè ní ọdún díẹ̀ sẹ́yìn. Láàárín ọdún díẹ̀ tó kọjá, àwọn ìlú tó yàtọ̀ síra ti ṣe àwọn ìgbésẹ̀ kan láti bá ìkọ́-àgbéyẹ̀wò yíjà, ṣùgbọ́n àbájáde kò tóbi. Ìwàláàyè àwọn ọ̀gọ́ àtúnṣe ìkọ́-àgbéyẹ̀wò ti yí ọ̀nà tí a ti ń gbà sìnà ìsìnà àwọn ìwọ̀-àjàgà láti ba àdáyé jẹ́ pátápátá.

Àwọn ohun èlò pàtàkì nínú ilé iṣẹ́ tí a fi ń tọ́jú àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sílẹ̀ ni àwọn ohun èlò tí a fi ń tọ́jú àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sílẹ̀. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ní àṣàwájú, àwọn ohun èlò tí a fi ń tọ́jú àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sílẹ̀ ń gbé ipa pàtàkì nínú jíjẹ́ àwọn àwọn àìdára àti àìdára ayíká, àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sílẹ̀ kò tíì gbàgbé ni ipa. Èéṣe tí èyí fi rí bẹ́ẹ̀? Èyí kì í ṣe ìṣòro pẹ̀lú ilé iṣẹ́ náà tàbí pẹ̀lú àwọn ohun èlò náà. Ìṣòro náà wà nínú iye owó tí a fi ń gbé wọn lọ.

Gbogbo ènìyàn mọ̀ pé, láti rí i dájú pé ayíká tí àwọn ènìyàn ń gbé jẹ́ ti ìlera, a sábà máa ń kọ́ àwọn ilé iṣẹ́ tí a fi ń tọ́jú àwọn ohun èlò ìkọ́lé tí a ti fi sílẹ̀ ní àwọn ibi tí kò ní ọ̀pọ̀ ènìyàn.

Nítorí àwọn ọ̀ràn tó yàtọ̀ síra, SBM ti ṣe ìbẹ̀rẹ̀ ìkópa sílẹ̀ àwọn ohun ìkópa gbàgbà. Àgbèka ìyẹ̀wù ìfọ́ síṣe tí a gbé lọ. Àwọn ohun tí ó lè ṣí lọ kiri. Àwọn ibi ìgbàdúró àwọn ohun ìkọ́lé pàápàá máa ń lò àwọn ibi ìfọ́ tí kò lè ṣí lọ kiri, nígbà tí àwọn ibi ìfọ́ tí ó lè ṣí lọ kiri tí àwọn olùgbàdúró ìfọ́ ṣe ní ìrọ̀rọ̀ àti ìgbàgbé. Ó lè lọ sí ibi iṣẹ́ tààrà, kí a sì fọ́ àwọn ohun ìkọ́lé pátápátá. Ní ìtumọ̀ kan, agbara àwọn ibi ìfọ́ tí ó lè ṣí lọ kiri àti àwọn ibi ìgbàdúró àwọn ohun ìkọ́lé jọra. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé iye àwọn ibi ìsèkáwọ́ tí a mú tí ó jọra pẹ̀lú ibi ìgbàdúró àwọn ohun ìkọ́lé ti tóbi, ibi ìfọ́ tí ó lè ṣí lọ kiri náà lè ṣe àtúnṣe mẹ́ta fún àwọn ohun ìkọ́lé, tí ó ní nínú gbogbo ìṣòwò, nípa...

Nítorí àwọn ohun èlò ìfọ́gbà tí a lè gbé káàkiri, a lè fọ́ àwọn ohun ìkọ́gbà tí a lò ní ibi iṣẹ́, a sì lè yí wọn pada sí àwọn ohun èlò ìkọ́gbà tuntun. Èyí ti mú kí a lè tẹ̀lé ohun èlò ìfọ́gbà tí a lè gbé káàkiri jáde lórí ọjà, ó sì ní ààbò kan. Àti pé, ìyọ̀ǹda àwọn ohun ìkọ́gbà tí a lò jẹ́ kékeré ju iye tí a máa ṣe sanwọ̀ fún ìrìnàjò, àti eruku àti àwọn ohun ègbà tí wọn máa ń fa nígbà ìrìnàjò. Nítorí náà, àwọn ohun èlò ìfọ́gbà tí a lè gbé káàkiri tún ń ṣe àtúnṣe fún ìṣese àti ìtọ́jú ayíká ìgbésí ayé àwọn aráàlú.