Iṣeduro: Ìgbàgbé ìyẹ̀wù àwọn ohun èlò jẹ́ apá pàtàkì tí ó sábà máa ń wà nínú iṣẹ́ àtúnṣe èròjà. Ìyẹ̀wù tún mọ̀ sí ìyẹ̀wù tàbí ìyànsà, èyí sì jẹ́ ilana láti dín àwọn ohun èlò kù sí erùpẹ̀ tí ó jẹ́ èyíkéyìí tàbí èyíkéyìí tí ó jẹ́ èyíkéyìí.

Àgbékalẹ̀ ìfọ́rọ̀wérọ̀ àwọn ohun èlò tó wà nínú iṣẹ́ ìyàsọtọ́ àwọn ohun èlò orísun ni jíjẹ́ àwọn ohun èlò láìsí àníyàn. Ṣíṣe ìfọ́rọ̀wérọ̀ tún mọ̀ sí ìfọ́rọ̀wérọ̀ tàbí ìyànsilẹ́, ó jẹ́ ilana tí ó ń dín àwọn ohun èlò kù sí àyàǹgbà tàbí àyàǹgbà pupọ. Ó yàtọ̀ sí bíbẹ́ tàbí bíbẹ́, tí ó ní nínú rẹ̀ dídín àwọn ohun èlò kù sí àwọ̀n, òkúta tàbí èso. Ìfọ́rọ̀wérọ̀ ni a lò láti ṣe àwọn ohun èlò oríṣiriṣi tí ó ní ìlò ìparí ara wọn tàbí tí wọ́n jẹ́ ohun èlò ìhìn tàbí àfikún tí a lò nínú iṣelọpọ àwọn ọjà mìíràn.

grinding mill

Igi Títa-Mììó bá ọ̀nà ìfọ́rọ̀wérọ̀ àti ìyàsọtọ́ àwọn ohun èlò tí kò jẹ́ iná àti tí kò sì jẹ́ ìbò tí ó ju 280 lọ.

Àwọn ohun èlò ọ̀gbìn àpáta tí a ṣe pé, tí a ń ta, ní àyíká gbogbo wa, pẹ̀lú àwọn ohun èlò bíi: ìlànà Raymond, ìlànà ìlúgbọn àyíká, ìlànà àpáta, ìlànà trapezium, ìlànà ìlúgbọn, àti bẹ́ẹ̀bẹẹ̀ lọ.