Iṣeduro: Àgbàtẹlẹ̀ ẹrù ìbẹ̀wò jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun èlò tí a máa n lò lọ́pọ̀lọpọ̀ ní ibi iṣẹ́ àgbègbè. Nígbà tí a bá ń tún àgbàtẹlẹ̀ ẹrù náà ṣe, lẹ́ẹ̀kọ̀ọkan, ó ṣe pàtàkì láti yọ àgbàtẹlẹ̀ náà...

EyiÀgọ́ tí a fi fọ́ ohun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun èlò tí a máa n lò lọ́pọ̀lọpọ̀ ní ibi iṣẹ́ àgbègbè. Nígbà tí a bá ń tún àgbàtẹlẹ̀ ẹrù náà ṣe, lẹ́ẹ̀kọ̀ọkan, ó ṣe pàtàkì láti yọ àgbàtẹlẹ̀ náà. Nígbà náà, kí ni àwọn àṣẹ tí a gbọ́dọ̀ pa mọ́ nígbà tí a bá ń yọ àti fi àgbàtẹlẹ̀ ẹrù ìlù ìbẹ̀wò sílẹ̀?

Fún àtẹ̀jáde tí a fi gbígbé àwọn irúgbìn sún, ó yẹ kí a yọ àwọn àwojú àtẹ̀jáde, a gbọ́dọ̀ tú àwọn kẹ́tẹ́nkẹ́tẹ́ ìtìlẹ́mọ́ àwọn ìgbẹ́, a sì gbọ́dọ̀ fi àmì sí àwọn ìgbẹ́ àti àwọn ẹ̀ka (àmì àwọn ìparí méjì iwaju àti ẹhin kò gbọ́dọ̀ jọra), kí a sì fà àwọn kẹ́tẹ́nkẹ́tẹ́ ìtìlẹ́mọ́ àwọn ìgbẹ́ tí a tú sí àwọn ihò kẹ́tẹ́nkẹ́tẹ́ méjì tí a fi sọdá sára àtẹ̀jáde ìgbẹ́, kí a sì tẹ ìgbẹ́ sí orí.

2) Nígbà tí ẹ bá ń yọ àgbègbè ńlá náà pẹ̀lú àwọn ẹrù, yọ àwọn ẹrù kúrò nínú ààyè àwọn ẹrù, kí o sì tò í sí ààyè tí ìlọsíwájú àwọn ẹrù wà.

pfw.jpg

3). Nígbà tí a bá ń fà àyíká-ìṣe jáde, a gbọ́dọ̀ ṣọ́ra kí a má bàa ba orí-ìṣe-mímọ́ náà jẹ́, ìwọ̀n ìrọ́pọ̀ àyíká-ìṣe kò tóbi, a lè fà á jáde pẹ̀lú ọwọ́; ìwọ̀n tí ó tóbi sí i gbọ́dọ̀ gbé pẹ̀lú ohun ìgbé. Lákọ̀ọ́kọ̀, a máa lò ojú méjèèjì ti ẹ̀gbà àyíká-ìṣe náà láti lo okùn ìgbé láti gbé àyíká-ìṣe náà pẹ̀lú ohun ìgbé, kí a sì ń mú un jáde lọ́ra lọ́ra.

4). Lò ohun èlò láti yà áwọn tíì tàbí àpáta lórí ẹ̀gbàá ọkọ̀ náà. Nígbà míì o ní láti fi kérosini sí àárín ẹ̀gbàá ọkọ̀ náà láti lè tàn wọn, kí o sì fi omi-tàn wọn, kí o sì lè yà wọn jáde rọrùn. Àwọn ẹ̀gbàá àti àpáta kan wà tí wọn bá ara wọn dáadáa, kí o sì gbàdúrà láti gbà wọn gbà nípa gbígbà wọn ní gbàgbà ẹ̀gbàá náà (pẹ̀lú aṣọ tete ti a fi dì káàkiri ẹ̀gbàá náà) láti yà àpáta náà.