Iṣeduro: Ṣíṣe àkóso àlùkòrùn àgbàyanu ball mill dáadáa jẹ́ ohun pàtàkì tí ó ṣe pataki láti dín ìnáwó kù kí ó sì mú kí èrè ọrọ̀ ṣe dáadáa. Ìmọ̀ àwọn ẹ̀dá tí ó ní ipa lórí ìdínpò àlùkòrùn àgbàyanu ball mill jẹ́ ipilẹ̀ pataki láti ṣe àkóso àlùkòrùn àgbàyanu náà.

Àtọwọ́dá àgbàdá jẹ́ ohun èlò pàtàkì fún lílọ́mọ́ nǹkan lẹ́yìn tí a bá ti gbẹ́ wọn. A máa n lò ó fún lílọ́mọ́ gbogbo irú àpáta àti àwọn nǹkan míì tí a lè lílọ́mọ́ ní àwọn ẹ̀ka iṣẹ́ bíi àtọ̀wọ́dá, àwọn èròjà silicate, àwọn ohun èlò ìkọ́ tuntun, àwọn èròjà refractory, àwọn efun àti ẹ̀rọ àti iṣẹ́ ẹ̀rọ irin àti irin aláìdín, àti gíláàsí àti àwọn ẹ̀ka iṣẹ́ míì.

ball mill

Ṣíṣe àkóso àlùkòrùn àgbàyanu ball mill dáadáa jẹ́ ohun pàtàkì tí ó ṣe pataki láti dín ìnáwó kù kí ó sì mú kí èrè ọrọ̀ ṣe dáadáa. Ìmọ̀ àwọn ẹ̀dá tí ó ní ipa lórí ìdínpò àlùkòrùn àgbàyanu ball mill jẹ́ ipilẹ̀ pataki láti ṣe àkóso àlùkòrùn àgbàyanu náà.

Níbí ni àwọn àkókò 9 tí ó ní ipa lórí lílọ́mọ́ àgbàdá àgbàdá.

  • 1. Iwọn líle àpáta

    Àwọn àpáta tó yatọ̀ ní iwọn líle tó yatọ̀, àti pé àkókò yìí jẹ́ ohun tí a ti fi sọ̀rọ̀ tẹ́lẹ̀ nípa àpáta kan náà, a kò sì lè yípadà. Sibẹsibẹ, nínú iṣẹ́,

  • 2. Iwọn omi tí a fi n fún ìgba-ìgba-gba-bọọlu

    Nígbà tí iwọn omi tí a fi n fún ìgba-ìgba-gba-bọọlu bá pọ̀ sí i, ìdánilójú ìkọ̀sílẹ̀ yóò di kéré, àti ìdánilójú iyọrùn ìgba-ìgba-gba-bọọlu yóò di burúkú. Lẹ́yìn náà, bí iwọn omi tí a fi n fún ìgba-ìgba-gba-bọọlu bá dín kù, ìdánilójú ìkọ̀sílẹ̀ yóò pọ̀ sí i, àti ìdánilójú iyọrùn ìgba-ìgba-gba-bọọlu yóò di dáradára.

  • 3. Iṣẹ́ ìgba-ìgba-gba-bọọlu, iṣẹ́ apá-ìdánilójú, àti ààyè láàrin apá ìdánilójú ìgba-ìgba-gba-bọọlu

    A ti pinnu iṣẹ́ ìgba-ìgba-gba-bọọlu, iṣẹ́ apá-ìdánilójú, àti ààyè láàrin apá ìdánilójú ìgba-ìgba-gba-bọọlu nígbà tí a ba ra ìgba-ìgba-gba-bọọlu náà, nínú èyí, a gbọ́dọ̀ ṣe àlàyé

  • 4. Ìwọ̀n omi tí a fi tú jáde láti ibi tí a ti tú omi jáde lọ́wọ́ ẹ̀rù iyẹ̀fun.

    Omi tí ń fọ́ nínú ẹnu-ọ̀nà ìtọ́jú ẹ̀rọ ìgìdàgbò ńlá sí i, àwọn tí ó ń jáde sí ilẹ̀ ńlá sí i, àti ìdàgbà ìyẹ̀wù àwọn tí ó ń jáde sí ilẹ̀ ńlá sí i. Lẹ́yìn náà, omi tí ń fọ́ nínú ẹnu-ọ̀nà ìtọ́jú ẹ̀rọ ìgìdàgbò ńlá ń kere sí i, àwọn tí ó ń jáde sí ilẹ̀ ńlá sí i, àti ìdàgbà ìyẹ̀wù àwọn tí ó ń jáde sí ilẹ̀ ńlá sí i. Nítorí náà, bí àwọn ohun mìíràn (pẹ̀lú iye erùpẹ̀) bá dúró, láti mú kí ìyẹ̀wù ìgìdàgbò túbọ̀ dára, a lè dín omi tí ń wọ̀ ẹ̀rọ ìgìdàgbò kù, a sì lè mú kí omi tí ń fọ́ nínú ẹnu-ọ̀nà ìtọ́jú ẹ̀rọ ìgìdàgbò ńlá sí i. Ó dára jùlọ láti ṣàtúnṣe àwọn ipò méjì yìí ní.

  • 5. Àìdàgbàgbà ti egbò.

    Lẹhin tí ohun èlò náà bá ti gbó, iwọn awọn èkùrù tí a dá pada máa dín kù, èyí tí ó mú kí iwọn àlùkò gbigbà pọ̀ sí i. Yato si eyi, bi ibajẹ́ ohun èlò náà bá ti pọ̀, yio ní ipa lori ayè iṣẹ́ ẹrọ ìyànsẹ. Nitorina, awọn onisegun gbọdọ ṣayẹwo ibajẹ́ ohun èlò náà ni akoko nigba iṣẹ́ ẹrọ ìgbin, ki wọn si rọpo ohun èlò tí ó ti gbó ni akoko.

  • 6. Igbona àlùkò

    Diẹ ninu awọn ẹrọ àlùkò kò ṣe atunṣe iwọn igbona àlùkò nígbà tí wọn fi ẹrọ sí ipò, ati pe onisegun kò fiyesi pupọ ni akoko iṣẹ, eyi tun le ní ipa lori iṣẹ́ gbigbà.

    À

  • 7. Gígbà gíga ti àpáta àgbéyẹ̀wò àlùkòsí

    Nínú àwọn òpó ìdáwọ̀ ìdágbéyẹ̀wò, lẹ́yìn tí a bá ti ṣe àtúnṣe sí àwọn ohun èlò náà, nítorí pé a kò tíì dá àlùkòsí náà sípò dáadáa, lẹ́yìn ìsúnmọ̀súnmọ̀, àlùkòsí náà lè di líle jù. Nígbà tí a bá ṣàìgbọ́ràn, tí a bá sì sọ àpáta àgbéyẹ̀wò àlùkòsí sílẹ̀, ó lè jẹ́ pé a kò ti sọ ọ́ sílẹ̀ tán, èyí tí yóò mú kí àwọn èròjà àlùkòsí kéré sí i ju ìwọ̀n tí ó yẹ lọ. Yàtọ̀ sí èyí, tí a bá ṣàìsọ àpáta náà sílẹ̀, ó lè jẹ́ pé a kò tíì sọ ọ́ di mímọ́, tàbí pé a kò tíì fi òróró sí i fún ìgbà pípẹ́, nítorí náà, ẹ jẹ́ kí a ṣọ́ra fún àwọn nǹkan wọ̀nyí nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́.

  • 8. Gíga àwọn odi ìsẹ̀dá nínú àlámọ̀dá

    Gíga odi ìsẹ̀dá nínú àlámọ̀dá ń ní ipa lórí bíbàpọ̀ àwọn eréko àlámọ̀dá. Nínú iṣẹ́, a lè yí gíga odi ìsẹ̀dá nínú àlámọ̀dá pada ní àyẹ̀wò, gẹgẹ́ bí ìbéèrè ti ìdàgbàgbà àwọn eréko àlámọ̀dá ṣe. Bí a bá fẹ́ kí ìdàgbàgbà àwọn eréko àlámọ̀dá jẹ́ ẹ̀yọ, a lè fi irin àgbéka gíga kanṣoṣo hàn lẹ́bàá àlámọ̀dá náà, a sì lè yí gíga odi ìsẹ̀dá nínú àlámọ̀dá pada nípa fifi igi sínú rẹ̀. Lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan, ìbàpọ̀ àwọn eréko tí ó pọ̀ jù lọ lónírúurú lè mú kí gíga náà pọ̀ sí i.

  • 9. Àgbéyẹ̀wò àkọ́sípò àwọn èrò oríṣiríṣi

    Nínú iṣẹ́ ṣiṣe, àwọn olùṣakoso àgọ́ àgbéyẹ̀wò gbọ́dọ̀ ṣe àyẹ̀wò àwọn ohun èlò tí wọ́n ń lò fún ìyẹ̀wò àkọ́sípò. Bí àkọ́sípò àwọn èrò oríṣiríṣi tí a fi sínú àgbéyẹ̀wò àgbéyẹ̀wò bá yí pada ní àkókò iṣẹ́ ṣiṣe, a gbọ́dọ̀ gbé e padà sí ilé iṣẹ́ ìyẹ̀wò lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Ẹ̀dá ìdálẹ́wò tí ó kẹhin ni pé, ó ṣe é ṣe tí ó bá jẹ́ àkọ́sípò tí ó jẹ́ ki àwọn èrò oríṣiríṣi wà ní àkọ́sípò, tí ó dara ju, àti “ìyẹ̀wò púpọ̀ àti ìyẹ̀wò díẹ̀” le ṣe ìyọ̀ǹda ìnáwó tí ó ní ìyọ̀ǹda àwọn èrò oríṣiríṣi.

Nínú iṣẹ́ ṣiṣe ìyẹ̀wò àgbéyẹ̀wò, ìdàgbàṣe tó dára lórí ìyẹ̀wò àkọ́sípò lè rí i dájú pé iṣẹ́ ṣiṣe ń lọ lọ́wọ́ àti mú kí àwọn anfani ẹ̀dá ṣe é ṣe.